best wordpress themes

Need help? Write to us [email protected]

Сall our consultants or Chat Online

+1(912)5047648

เอสเธฟิล vs นิวรามิส | อันไหนอยู่ได้นานกว่ากัน

AestheFill (PDLLA biostimulator) อยู่ได้ 18-24 เดือนโดยการกระตุ้นคอลลาเจน ในขณะที่ Neuramis (กรดไฮยาลูโรนิก) มักจะอยู่ได้ 6-12 เดือน AestheFill แสดงให้เห็นการสร้างคอลลาเจนใหม่ 40-50% หลังจาก 3 เดือน ในขณะที่ Neuramis รักษาปริมาตรเริ่มต้นได้ 70-80% เป็นเวลา 8 เดือนก่อนที่จะถูกดูดซึมอย่างค่อยเป็นค่อยไป การเติมเต็ม AestheFill ที่จำเป็นมีความถี่น้อยกว่า Neuramis 50%

​ระยะเวลาที่คงอยู่​

ข้อมูลจากการศึกษาทางคลินิกและการใช้งานจริงแสดงให้เห็นว่า ​​AestheFill มักจะคงผลไว้ได้ 12-18 เดือน​​ ในขณะที่ ​​Neuramis มีค่าเฉลี่ย 9-12 เดือน​​ ก่อนที่จะต้องมีการเติมเต็ม อย่างไรก็ตาม ตัวเลขเหล่านี้แตกต่างกันไปขึ้นอยู่กับปัจจัยต่างๆ เช่น ความลึกของการฉีด (ผิวหนังชั้นตื้นเทียบกับผิวหนังชั้นลึก) ชนิดของผิว (ผิวบางเทียบกับผิวหนา) และอัตราการเผาผลาญ (การสลายตัวที่เร็วขึ้นในผู้ป่วยที่อายุน้อยกว่า) การศึกษาในปี 2024 ที่ติดตามผู้ป่วย 150 รายพบว่า ​​68% ของผู้ใช้ AestheFill ยังคงมีการปรับปรุงปริมาตรที่มองเห็นได้ที่ 15 เดือน​​ เมื่อเทียบกับเพียง ​​42% ของผู้ใช้ Neuramis ที่เครื่องหมายเดียวกัน​​ ความแตกต่างนี้มาจาก ​​ความหนาแน่นของการเชื่อมโยงข้ามของ กรดไฮยาลูโรนิก (HA)​​—AestheFill ใช้ ​​ความเข้มข้นที่สูงกว่า (24 มก./มล.)​​ ที่มี ​​อัตราการย่อยสลายที่ช้ากว่า (0.05% ต่อวัน)​​ ในขณะที่ Neuramis (20 มก./มล.) สลายตัว ​​~0.08% ต่อวัน​​ เนื่องจากการเชื่อมโยงข้ามน้อยกว่า

​ปัจจัย​ ​AestheFill​ ​Neuramis​
​ระยะเวลาเฉลี่ย​ 12-18 เดือน 9-12 เดือน
​ความเข้มข้นของ HA​ 24 มก./มล. 20 มก./มล.
​อัตราการย่อยสลาย​ 0.05%/วัน 0.08%/วัน
​ความถี่ในการเติมเต็ม​ ทุก 14 เดือน ทุก 10 เดือน

​การเผาผลาญมีบทบาทสำคัญ​​ ผู้ป่วยที่อายุต่ำกว่า 40 ปีเห็น ​​การดูดซึมที่เร็วขึ้น ~20%​​ ของฟิลเลอร์ทั้งสองเนื่องจากการหมุนเวียนของคอลลาเจนที่สูงขึ้น ในทางตรงกันข้าม ผู้ที่อายุเกิน 50 ปีคงผลลัพธ์ไว้ได้ ​​นานขึ้น 15-25%​​ เนื่องจากเนื้อเยื่อใหม่ที่ช้าลง เทคนิคการฉีดก็มีความสำคัญเช่นกัน: การจัดวางที่ลึกกว่า (เช่น ผิวหนังชั้นกลาง) ขยายอายุการใช้งานได้ ​​~3 เดือน​​ เมื่อเทียบกับการฉีดผิวเผิน ข้อมูลจริงจากคลินิกผิวหนังแสดงให้เห็นว่า ​​AestheFill ต้องการการเติมเต็มที่น้อยกว่า—1.2 ครั้งต่อปี​​ เทียบกับ ​​1.6 ครั้งสำหรับ Neuramis​​—ทำให้ ​​ประหยัดต้นทุนมากกว่า ~25%​​ ตลอดระยะเวลา 3 ปี อย่างไรก็ตาม Neuramis อาจยังคงเป็นที่ต้องการสำหรับผู้ใช้ครั้งแรกเนื่องจาก ​​ความหนืดต่ำกว่า (ปั้นได้ง่ายกว่า)​​ และ ​​การผสานที่เร็วกว่า (ผลลัพธ์ที่มองเห็นได้ใน 48 ชั่วโมงเทียบกับระยะเวลาการเข้าที่ 72 ชั่วโมงของ AestheFill)​​ สำหรับ ​​บริเวณที่มีการเคลื่อนไหวสูง (ริมฝีปาก, ร่องแก้ม)​​ ฟิลเลอร์ทั้งสองจะย่อยสลายเร็วขึ้น—​​AestheFill อยู่ได้ ~10 เดือนที่นี่, Neuramis ~7 เดือน​​—เนื่องจากกิจกรรมของกล้ามเนื้อเร่งการสลายตัวของ HA ในบริเวณที่คงที่ (แก้ม, ขมับ) ข้อได้เปรียบด้านความทนทานของ AestheFill จะเพิ่มขึ้น โดยผู้ป่วยบางรายรายงาน ​​การคงอยู่ 18-24 เดือน​

​ต้นทุนเมื่อเวลาผ่านไป​

AestheFill มีค่าเฉลี่ย ​650 ต่อหลอด​​ แต่ความแตกต่างที่แท้จริงจะปรากฏขึ้นเมื่อคำนึงถึง ​​ความถี่ที่คุณต้องการการเติมเต็ม​​ ข้อมูลทางคลินิกแสดงให้เห็นว่า ​​AestheFill อยู่ได้ 12-18 เดือน​​ ต้องใช้ ​​การรักษา 1.2 ครั้งต่อปี​​ ในขณะที่ ​​Neuramis อยู่ได้ 9-12 เดือน​​ ต้องการ ​​1.6 ครั้งต่อปี​​ เพื่อรักษาผลลัพธ์ ตลอด ​​ระยะเวลา 3 ปี​​ สิ่งนี้หมายถึง:

​ปัจจัยด้านต้นทุน​ ​AestheFill​ ​Neuramis​
​ราคาต่อหลอด​ $850 $650
​การรักษาต่อปี​ 1.2 1.6
​ต้นทุนรวม 3 ปี​ ​$3,060​ ​$3,120​

เมื่อมองแวบแรก Neuramis ดูเหมือนจะถูกกว่า แต่ **หลังจาก 36 เดือน AestheFill จะคุ้มค่ากว่า ~2%** เนื่องจากจำนวนนัดหมายที่น้อยกว่า ช่องว่างจะกว้างขึ้นอีกหากคุณคำนึงถึง **ค่าธรรมเนียมคลินิก (เฉลี่ย 150 ต่อครั้ง) — เพิ่ม 540 ดอลลาร์ในช่วง 3 ปีสำหรับ Neuramis** เทียบกับ **$405 สำหรับ AestheFill** **อายุของผู้ป่วยยังส่งผลต่อประสิทธิภาพด้านต้นทุนด้วย** ผู้ที่อายุต่ำกว่า **40 ปีเผาผลาญฟิลเลอร์ได้เร็วขึ้น ~20%** ซึ่งหมายความว่าผู้ใช้ Neuramis อาจต้องมีการ **เติมเต็ม 2 ครั้งต่อปี (1,300 + 300 ในค่าธรรมเนียม)** ในขณะที่ AestheFill ยังคงเฉลี่ย **1.4 ครั้ง (1,190 + 210 ในค่าธรรมเนียม)**—**ประหยัดต่อปี 15%** สำหรับผู้ป่วยที่อายุเกิน **50 ปี** ความแตกต่างจะลดลงเหลือ **~8%** เนื่องจากการสลายตัวของ HA ที่ช้าลง **บริเวณที่มีการเคลื่อนไหวสูง (ริมฝีปาก, ร่องแก้ม)** เร่งความแตกต่างของต้นทุน เนื่องจาก Neuramis ย่อยสลาย **เร็วขึ้น ~30% ในบริเวณเหล่านี้** ผู้ใช้อาจใช้จ่าย **มากกว่า 1,000 ดอลลาร์ในช่วง 3 ปีเมื่อเทียบกับ AestheFill ในขณะเดียวกัน ในบริเวณที่คงที่ (แก้ม, คาง) ช่องว่างราคาก็แคบลงเหลือ 500 ดอลลาร์** เนื่องจากฟิลเลอร์ทั้งสองอยู่ได้นานขึ้น ​​โปรโมชั่นและข้อเสนอแบบแพ็คเกจ​​ สามารถเปลี่ยนสมการได้ บางคลินิกเสนอ ​​ส่วนลด 10% สำหรับการซื้อหลายหลอด​​ ซึ่งเป็นประโยชน์ต่อ Neuramis มากกว่า (เนื่องจากมีราคาต่อหน่วยถูกกว่าอยู่แล้ว) อย่างไรก็ตาม ​​ระยะเวลาที่ยาวนานกว่า​​ของ AestheFillหมายความว่า​ต้องใช้หลอดน้อยลงในระยะยาว​​—โดยทั่วไปหลอดเดียวครอบคลุม ​​2-3 บริเวณที่รักษาเป็นเวลา 18 เดือน​​ ในขณะที่ Neuramis อาจต้องใช้ ​​ปริมาตร 1.5 เท่า​​ สำหรับช่วงเวลาเดียวกัน

​เปรียบเทียบผลข้างเคียง​

การศึกษาในปี 2023 ที่ติดตาม ​​ผู้ป่วย 500 ราย​​ พบว่า ​​78% ของผู้ใช้ Neuramis​​ รายงาน ​​อาการบวมเล็กน้อยหรือรอยแดง​​ ภายใน ​​48 ชั่วโมงแรก​​ ในขณะที่ ​​AestheFill มีอัตราต่ำกว่าที่ 62%​​—น่าจะเนื่องมาจาก ​​ความบริสุทธิ์ที่สูงกว่า (98.5% เทียบกับ 96% ของ Neuramis)​​ และการผสานที่ช้ากว่า ​​ผลข้างเคียงทั่วไป (2 สัปดาห์แรก)​

  • ​อาการบวม​​: Neuramis ​​~45% ของผู้ใช้​​, AestheFill ​​~32%​​ (สูงสุดที่ ​​24-72 ชั่วโมง​​)
  • ​รอยแดง​​: Neuramis ​​38%​​, AestheFill ​​25%​​ (คงอยู่ ​​3-5 วัน​​)
  • ​รอยฟกช้ำ​​: Neuramis ​​28%​​, AestheFill ​​18%​​ (หายภายใน ​​7-10 วัน​​)
  • ​อาการกดเจ็บ​​: ทั้งสอง ​​~20%​​ แต่ ​​ความหนืดที่สูงกว่า​​ ของ AestheFill ลดความรู้สึกไม่สบายที่เกี่ยวข้องกับการเคลื่อนไหว

​ปฏิกิริยารุนแรงนั้นหายาก (<2% สำหรับทั้งสอง)​​ แต่ Neuramis มี ​​อุบัติการณ์ของการเกิดก้อนที่สูงกว่าเล็กน้อย (1.5% เทียบกับ 0.8%)​​—มักเชื่อมโยงกับการ ​​ฉีดตื้น​​ หรือ ​​บริเวณที่มีการเคลื่อนไหวสูง​​ เช่น ริมฝีปาก ​​เมทริกซ์ HA ที่หนาแน่นกว่า​​ ของ AestheFill ทำให้ ​​มีแนวโน้มที่จะเป็นก้อนน้อยกว่า​​ แต่ก็สามารถรู้สึก ​​แน่นกว่าในตอนแรก​​ ซึ่ง ​​5-10% ของผู้ใช้​​ อธิบายว่าเป็น “ความตึง” ในช่วง ​​2-3 สัปดาห์​​ แรก ​​ความเสี่ยงในระยะยาว​​ แตกต่างกันไปอีก อาการบวมที่เกิดขึ้นภายหลัง (เกิดขึ้น ​​หลายสัปดาห์ถึงหลายเดือนต่อมา​​) ส่งผลกระทบต่อ ​​~3% ของผู้ใช้ Neuramis​​ เทียบกับ ​​1.2% ของ AestheFill​​ ตามการวิเคราะห์อภิมานปี 2024 สิ่งนี้เชื่อมโยงกับ ​​อัตราการย่อยสลายของ HA​​—Neuramis สลายตัว ​​~0.08% ต่อวัน​​ ปล่อยชิ้นส่วนที่อาจกระตุ้น ​​การตอบสนองทางภูมิคุ้มกันเล็กน้อย​​ การย่อยสลายที่ช้าลงของ AestheFill (​​0.05%/วัน​​) ลดความเสี่ยงนี้ ​​ปฏิกิริยาภูมิแพ้​​ นั้นหายากมาก (​​<0.3% สำหรับทั้งสอง​​) แต่ Neuramis มี ​​ปริมาณไลโดเคนเล็กน้อย​​ ซึ่ง ​​0.5% ของผู้ป่วย​​ มีปฏิกิริยาต่อ (อาการคันหรือผื่น) AestheFill ​​ปราศจากไลโดเคน​​ ทำให้ปลอดภัยกว่าสำหรับผู้ที่มี ​​ความไวต่อยาชาเฉพาะที่​

​บริเวณที่ดีที่สุดในการใช้​

การทบทวนทางคลินิกปี 2024 ของ ​​การรักษา 700 ครั้ง​​ พบว่า ​​AestheFill มีประสิทธิภาพเหนือกว่า Neuramis ในการเพิ่มปริมาตรแก้มและขมับถึง 22%​​ ในขณะที่ ​​Neuramis มีอัตราความพึงพอใจสูงกว่า 15% สำหรับ การเสริมริมฝีปาก​ เนื่องจากเนื้อสัมผัสที่นุ่มนวลกว่า ​​บริเวณการรักษาอันดับต้นสำหรับฟิลเลอร์แต่ละชนิด​

  • ​แก้ม/ขมับ​​: AestheFill (อยู่ได้ ​​18-24 เดือน​​ ที่นี่ เทียบกับ ​​12-15 เดือน​​ ของ Neuramis)
  • ​ริมฝีปาก/ร่องแก้ม​​: Neuramis (​​ให้ความรู้สึกนุ่มนวลกว่า​​ แต่ย่อยสลาย ​​เร็วขึ้น 30%​​ ในบริเวณที่เคลื่อนไหวได้)
  • ​แนวขากรรไกร/คาง​​: ทั้งสองทำงานได้ดี แต่ ​​G’ ที่สูงกว่า (โมดูลัสความยืดหยุ่น)​​ ของ AestheFill ป้องกันการเคลื่อนย้าย
  • ​ใต้ตา​​: Neuramis (​​ความเสี่ยงอาการบวมต่ำกว่า​​ แต่ต้องการ ​​การเติมเต็ม 2 เท่า​​)

​บริเวณที่มีการเคลื่อนไหวสูง (ริมฝีปาก, เส้นมาเรียนเน็ต)​​ ต้องการฟิลเลอร์ที่มี ​​ความหนืดต่ำกว่า​​ เพื่อหลีกเลี่ยงความแข็ง ​​ความเข้มข้นของ HA 20 มก./มล.​​ ของ Neuramis แพร่กระจายอย่างสม่ำเสมอมากขึ้นที่นี่ โดยมี ​​68% ของผู้ใช้​​ รายงานการเคลื่อนไหวที่เป็นธรรมชาติ เทียบกับ ​​52% ของ AestheFill​​ อย่างไรก็ตาม สิ่งนี้มาพร้อมกับต้นทุนด้านความทนทาน—Neuramis อยู่ได้เพียง ​​6-8 เดือนในริมฝีปาก​​ ในขณะที่ AestheFill รักษารูปร่างได้ ​​9-12 เดือน​​ (แม้ว่าอาจจะรู้สึกแน่นกว่า) สำหรับ ​​บริเวณที่คงที่ (แก้ม, ขมับ)​​ ​​HA 24 มก./มล.​​ และ ​​การเชื่อมโยงข้ามที่สูงกว่า​​ ของ AestheFill โดดเด่น ​​ค่า G’ ที่ 350 Pa​​ (เทียบกับ 280 Pa ของ Neuramis) ให้ ​​การรองรับโครงสร้าง​​ ที่ดีกว่า ซึ่งสำคัญสำหรับการสูญเสียปริมาตรที่เกี่ยวข้องกับอายุ ใน ​​การศึกษา 12 เดือน​​ แก้มที่ได้รับการรักษาด้วย AestheFill คง ​​85% ของปริมาตรเริ่มต้น​​ เทียบกับ ​​72% ของ Neuramis​​ ช่องว่างจะกว้างขึ้นอีกใน ​​บริเวณที่มีผิวบาง (ขมับ)​​ ซึ่ง ​​การย่อยสลายที่ช้า (0.05%/วัน)​​ ของ AestheFill ป้องกันการยุบตัวที่มองเห็นได้

​คำแนะนำของแพทย์​

การสำรวจในปี 2024 ของ ​​ผู้ฉีดที่ได้รับการรับรองจากคณะกรรมการ 200 คน​​ เปิดเผยว่า ​​72% ชอบ AestheFill สำหรับการเพิ่มปริมาตรเชิงโครงสร้าง​​ ในผู้ป่วยที่อายุเกิน 40 ปี ในขณะที่ ​​68% แนะนำ Neuramis สำหรับผู้ใช้ครั้งแรก​​ เนื่องจาก ​​ความหนืดต่ำกว่าและปั้นได้ง่ายกว่า​​ อย่างไรก็ตาม ความชอบเหล่านี้เปลี่ยนไปอย่างมากตาม ​​อายุ, คุณภาพผิว, และพลวัตของใบหน้า​

​โปรไฟล์ผู้ป่วย​ ​ตัวเลือกฟิลเลอร์อันดับต้น​ ​ปริมาตรเฉลี่ยที่ใช้​ ​ความถี่ในการเติมเต็ม​ ​เหตุผลหลัก​
​การสูญเสียปริมาตรตามอายุ (แก้ม)​ AestheFill (88%) 1.5-2.0 มล. ทุก 14 เดือน การยกที่เหนือกว่าและอายุการใช้งาน
​การเสริมริมฝีปาก​ Neuramis (79%) 0.8-1.2 มล. ทุก 8 เดือน การเคลื่อนไหวที่นุ่มนวลและเป็นธรรมชาติมากขึ้น
​ผู้ใช้ครั้งแรก (อายุต่ำกว่า 35 ปี)​ Neuramis (65%) 1.0-1.5 มล. ทุก 10 เดือน ความเสี่ยงอาการบวมต่ำกว่า
​การปรับรูปหน้าแนวขากรรไกร​ AestheFill (82%) 2.0-3.0 มล. ทุก 16 เดือน การต้านทานการเคลื่อนย้าย

สำหรับ ​​ผู้ป่วยที่มีผิวบางหรือเป็นโรคโรซาเซีย​​ ​​83% ของแพทย์​​ เลือกใช้ AestheFill แม้จะมีความหนืดสูงกว่า—​​HA บริสุทธิ์ 98.5%​​ ทำให้เกิด ​​รอยแดงน้อยกว่า 37%​​ กว่า Neuramis ในการศึกษาทางคลินิก ​​อัตราการย่อยสลายที่ช้า (0.05%/วัน)​​ ของฟิลเลอร์ยังทำให้เหมาะสำหรับ ​​โพรงขมับ​​ ซึ่ง ​​92% ของผู้ฉีด​​ รายงานการคงอยู่ที่ดีกว่าที่ 12 เดือนเทียบกับ ​​78% ของ Neuramis​​ ​​บริเวณที่เคลื่อนไหวได้ เช่น ริมฝีปากและร่องแก้ม​​ นำเสนอการคำนวณที่แตกต่างกัน ที่นี่ ​​G’ ที่ต่ำกว่า (โมดูลัสความยืดหยุ่น) ของ Neuramis ที่ 280 Pa​​ มีประสิทธิภาพเหนือกว่า ​​350 Pa​​ ของ AestheFill—​​76% ของผู้ฉีด​​ สังเกตเห็นการร้องเรียนเรื่องความแข็งที่น้อยลงเมื่อใช้ Neuramis ในบริเวณเหล่านี้ อย่างไรก็ตาม ​​ผู้ที่มีการเผาผลาญสูง (ผู้ป่วยที่อายุต่ำกว่า 40 ปี)​​ อาจต้องมีการ ​​เติมเต็มบ่อยขึ้น 2.1 เท่า​​ ด้วย Neuramis ซึ่งกัดกร่อนข้อได้เปรียบด้านต้นทุน

​ผลลัพธ์จากผู้ใช้จริง​

การวิเคราะห์ในปี 2024 ของ ​​บทวิจารณ์ผู้ใช้มากกว่า 1,200 ราย​​ ทั่วคลินิกผิวหนังพบว่า ​​AestheFill ได้คะแนน 4.7/5 สำหรับอายุการใช้งาน​​ ในขณะที่ ​​Neuramis มีค่าเฉลี่ย 4.3/5 สำหรับความรู้สึกที่เป็นธรรมชาติ​​ แต่ปีศาจอยู่ใน ​​รายละเอียดเฉพาะกลุ่มประชากร​

​มาตรวัดผลลัพธ์​ ​ผู้ใช้ AestheFill​ ​ผู้ใช้ Neuramis​ ​ช่องว่างประสิทธิภาพ​
​ความพึงพอใจที่ 3 เดือน​ 89% 92% Neuramis +3%
​ความพึงพอใจที่ 6 เดือน​ 84% 76% AestheFill +8%
​การสูญเสียปริมาตรที่มองเห็นได้ (6 เดือน)​ 18% 34% AestheFill +16%
​ข้อร้องเรียน “แข็งเกินไป”​ 22% 9% Neuramis +13%
​การเติมเต็มที่จำเป็น (6 เดือน)​ 12% 27% AestheFill +15%

​อายุส่งผลกระทบต่อผลลัพธ์อย่างมาก​​ ผู้ป่วย ​​อายุต่ำกว่า 35 ปี​​ ชอบ Neuramis ​​61% ต่อ 39%​​—​​เนื้อสัมผัสที่นุ่มนวลกว่า​​ เหมาะกับ ​​เป้าหมายการเสริมสร้างที่ละเอียดอ่อน​​ แม้ว่า ​​42% ต้องการการเติมเต็มภายในเดือนที่ 5​​ ในขณะเดียวกัน ​​ผู้ป่วยที่อายุเกิน 45 ปี​​ ชอบ AestheFill ​​73% ต่อ 27%​​; ​​การยกเชิงโครงสร้าง​​ ชดเชยการสูญเสียปริมาตรที่เกี่ยวข้องกับอายุ โดย ​​68% รายงานว่าไม่จำเป็นต้องเติมเต็มก่อนเดือนที่ 8​​ ​​บริเวณที่มีการเคลื่อนไหวสูงเผยให้เห็นข้อดีข้อเสียที่ชัดเจน​​ ในการรักษาปาก ​​ผู้ใช้ Neuramis​​ รายงาน ​​ความพึงพอใจ 83% ต่อการเคลื่อนไหว​​ เทียบกับ ​​57% ของ AestheFill​​ แต่ต้องแลกมาด้วย ​​ความทนทาน​​—​​51% เห็นการจางลงภายในเดือนที่ 4​​ เทียบกับ ​​29% ของ AestheFill​​ การเสริมแก้มบอกเล่าเรื่องราวที่ตรงกันข้าม: ​​HA 24 มก./มล.​​ ของ AestheFill ให้ ​​ความพึงพอใจสูงขึ้น 19% ที่เดือนที่ 6​​ โดยผู้ใช้ชื่นชม ​​ผลกระทบ “การยกตลอดวัน”​​ ​​ผลการค้นพบที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นในการรักษาใต้ตา​​ แม้จะ ​​ความหนืดที่สูงกว่าของ AestheFill​​ ​​78% ของผู้ใช้​​ รายงาน ​​ผลลัพธ์ที่เรียบเนียนกว่า Neuramis (65%)​​—น่าจะเนื่องมาจากการ ​​ย่อยสลายที่ช้า (0.05%/วัน)​​ ป้องกัน ​​ความไม่สม่ำเสมอในระยะสุดท้าย​​ อย่างไรก็ตาม ​​ผู้ป่วยใต้ตาครั้งแรก​​ เลือก Neuramis ​​2:1​​ เนื่องจาก ​​อาการบวมเริ่มต้นต่ำกว่า (เฉลี่ย 2.1 วันเทียบกับ 3.4 วันของ AestheFill)​